วันเสาร์, 3 ธันวาคม 2565

คุ้มเกินต้าน ! จ่าย Youtube Premium รายปี มีเงินเหลือไว้ช็อปปิ้ง !!

26 ส.ค. 2022
348

สำหรับใครที่กำลังใช้งาน Youtube Premium แบบรายเดือนอยู่แล้วนั้น แต่เริ่ทไม่อยากเสียเป็นรายเดือนแล้ว แต่ว่าก็ยังอยากใช้งาน Youtube Premium ไม่มีโษณาขั้น วันนี้แอดจะมาเปรียบเทียบความคุ้มของการใช้งาน Youtube Premium แบบรายเดือน และแบบรายปี ว่าจะมีข้อแตกต่างกันอย่างไร และแบบไหนจะคุ้มกว่า วันนี้เราจะมาทำความรู้จักกับ Youtube Premium รายปี มากันเลย..

ทำความรู้จัก Youtube Premium รายปี pantip มีความคิดเห็นอย่างไร?

ต้องบอกเลยว่าจากความคิดเห็นเรื่อง Youtube Premium จากกระทู้อย่าง pantip เป็นสิ่งที่ใครหลายๆคนต่างให้ความสนใจเพราะเว่าในเรื่องราคา กับคสามคุ้มค่าของการใช้งานที่จะได้กลับมานั้นถือว่าคุ้มค่ากับเงินที่เสียไปสุดๆ เพราะว่าบางคนนั้น มีการใช้งาน Youtube เกือบ 80% ต่อวันกันเลยทีเดียว ถือได้ว่ามีการใช้งานมากกว่าแอพอื่นๆด้วยซ้ำ และส่วนใครติดหนังติดซีรี่ย์และชอบหาดูย้อนหลังจาก Youtube แอดบอกเลยว่าลูกค้ากลุ่มนี้มักจะนิยิมที่จะสมัครสมาชิกใช้งาน Youtube Premium รายปี  กันซะส่วนใหญ่เพราะไม่ต้องมาเหนื่อยจ่ายทีละเดือน จ่ายครั้งเดียวจบใช้งานได้ยาวๆและที่สำคัญอาจจะคุ้มกว่าการที่เรานั้นจะต้องมาจ่ายทีเดือนอีกด้วย  

การใช้งาน Youtube Premium รายปี ได้กี่คน ?   

ถือได้ว่าเป็นอีกหนึ่งคำถามที่ใครหลายๆคนมักจะสงสัย เพราะด้วยราคาที่ค่อนข้างสูงถึงหลักพันต่อปี เพราะฉะนั้นผู้คนต่างก็ต้องอยากรู้ถึงความคุ้มค่าที่จะได้กลับคืนมากจาก Youtube Premium รายปี ก่อนที่เรานั้นจะต้องจ่ายเงินเพื่อการใช้งานอย่างไร้ที่ติของ Youtube Premium  แอดต้องบอกเลยว่า การใช้งานของ Youtube Premium รายปี สามารถใช้งานได้เพียง 1 Account เท่านั้นเพียงแต่ว่าท่านจะได้ความคุ้มค่าตรงที่

ถ้าเราเอาราคาที่เราจ่ายต่อปีมีหารเป็นรายเดือนแล้วละก็บอกเลยว่าถุกกว่าที่จ่ายเป็นเดือนๆ หลายบาทเลยทีเดียว เพราะว่าปกติหากคุณจ่ายรายเดือนอยู่ที่ 159 ต่อเดือน หนึ่งปีคุณจะเสียอยู่ที่ 1908 บาท แต่ถ้าเราเหมาจ่ายรายปี ด้วยราคา 1439 แต่ถ้าหารออกมาเป็นเดือน 12 เดือน เราจะเสียอยู่แค่ 119.91 เท่านั้น เห็นไหมละว่าคุ้มกว่าเยอะ!

และนี้ก็คือความคุ้มค่าหลับใครที่กำลังคิดจะปรับเปลี่ยนการใช้งานของ Youtube Premium  จากรายเดือนมาเป็น Youtube Premium  แบบรายปี บอกเลยว่าต้องรีบเปลี่ยน เพราะความคุ้มค่าคือจ่ายครั้งเดียวอาจจะจ่ายเยอะแต่ก็เมื่อหารออกมาแต่ละเดือนยังไงก็คุ้มกว่าเยอะ สู้เอาเงินส่วนต่างจากตรงนี้ไปทำอย่างอื่น อาจจะเป็นการกินบุฟเฟ่สักมื้อก็ยังได้..